มีท่านใดนำ MBP มาต่อ External Display มีปัญหาแบบผมมั้ยครับ

ph_sarawut's picture
35
มีท่านใดนำ MBP มาต่อ External Display มีปัญหาแบบผมมั้ยครับ คือ เวลามัน Sleep หรือ จอดับ แล้วทำให้มันตื่นขึ้นมา
จอจะขึ้นเป็น สโนว์ หรือที่บ้านผมเขาเรียกว่าลูกน้ำตลอดเลยครับ ต้องทิ้งไว้สักพักกว่าจะหาย มีท่านใดเป็นแบบผมบ้าง

ikok's picture
10285
ตอบครับ

ของผมเป็นปัญหาเกี่ยวกับ sleep หน้าจอแล้วสัญญาณหลุด ๆ หาย ๆ ครับ ไม่ทราบว่าจะแก้อย่างไรเหมือนกัน ผมลงเอยด้วยการไม่ sleep แต่ให้ screen saver ขึ้นมาแทน

ปัจจุบันไม่เจอปัญหาสัญญาณหลุดครับ เพราะเครื่องไม่ sleep แล้ว

ผมเดาว่าเป็นที่ service บางตัวที่ทำงานผิดปรกติในช่วง ก่อน-หลัง เครื่อง sleep ครับ

ph_sarawut's picture
35
อ่อขอบคุณ คุณ iKOK มากเลยครับ

อ่อขอบคุณ คุณ iKOK มากเลยครับ เดี่ยวผมลองให้มันขึ้น Screen Saver แทนครับ