ปัญหา trackpad

Tai's picture
15
เกิดปัญหาเวลากดนิ้วเดียวลงไปแล้วมันขึ้นเป็นว่าเรากดสองนิ้วค่ะ

จะคลิกเข้าเวบก็ลำบากเพราะไม่ไป เพราะมันขึ้นว่าเรากดคลิกขวา

แรกๆก็นานๆที หลังๆเริ่มเป็นบ่อยมากขึ้นค่ะ

แบบนี้ควรไปที่ร้านเลยใช่มั๊ยคะ หรือมันเกิดจากอย่างอื่น

pippo's picture
2469
ลองตรวจสอบ

การตั้งค่า trackpad ใน system preferences ว่าถูกต้องหรือไม่ครับ
ถ้าถูกต้องแล้วลองยกไปตรวจสอบที่ร้านเลยก็น่าจะดีครับ
อีกอย่างเครื่องนี้ใช้มานานหรือยังครับ เพราะ trackpad มันจะเป็นอุปกรณ์ที่เสียง่าย
ถ้าใช้ trackpad อย่างเดียวไม่ได้ใช้ mouse ร่วมด้วย

15
ตรวจสอบแล้วค่ะ

ตรวจสอบแล้วก็ถูกนะคะ

ส่วนเครื่องเพิ่งซื้อมาได้แค่เดือนเดียวเอง หลอน

minemind's picture
3876
ลองไป check ตาม shop istudio

ลองไป check ตาม shop istudio ดูมั๊ยครับ

15
ว่าจะเข้าไปเช็ควันจันทร์อยู่ค่ะ

แห่ะ ๆ 1

แต่ที่เป็นปัญหาเนี่ย ไม่ได้เป็นตลอดทุกครั้งที่กดค่ะ

มันเป็นๆหายๆ กลัวว่าเวลาไปร้านแล้วมันจะไม่มีเป็นปัญหาเหมือนกัน

แต่หลังๆมันเป็นถี่ขึ้นเรื่อยๆ เริ่มเครียด แอบเคือง