kaka8888's picture
1
เครื่องซื้อมาสองเดือนเองแต่ค่อนข้างช้า ต้องรอโหลดบ่อยๆสมควรลง os ใหม่ไหมครับ มันจะช่วยได้ไหม

แล้วเมื่อเช้าจอมันเป้นตารางๆหมากรุกแบบเอ๋อๆไปเลยนี่มันเป็นเพราะhardwareหรือเปล่าครับ เห็นแล้วชักเสียว แต่รีเครื่องใหม่แล้วยังไม่เป็นอีกนะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ikok's picture
10285
หมายถึง

โหลดโปรแกรมระหว่างทำงาน หรือว่าโหลดหน้าเว็บครับ?

nickoe's picture
4320
ผมว่า

ลองเช็คความจุที่เหลือว่ามันเหลือน้อยกว่า 50Z รึยัง
ถ้าเหลือน้อยกว่าเครื่องจะเริ่มช้าได้นะครับ

อีกอย่างคือถ้าพึ่งได้เครื่องมาไม่นาน
ผมแนะนำให้ลงใหม่ดีกว่าครับ
เพราะที่ร้านส่วนใหญ่เค้าจะโคลน hdd มาให้