ว่าจะเอา Mac Book ไปเทิร์น เลยอยากรู้ว่า ปีนี้ MacBook จะมีตัวใหม่ๆไหมครับ

joegajig's picture
47
พอดีจะเอา MacBook ตัวเก่าไปเทิร์น เป็นรุ่นใหม่นะครับ

(พอดีแฟนพึ่งซื้อ MBW มา เห็นเวลาใช้แบตแล้วอิจฉา)

เลยกะว่าจะเอาของตัวเองไปเทิร์นซะหน่อย แต่ไม่ได้ติดตามข่าวสารนานแล้ว

เลยไม่แน่ใจว่า ปีนี้เค้าจะมีรุ่นใหม่ๆออกมาอีกไหม ถ้ามีผมจะได้รอช่วงนั้น

แต่ถ้าไม่มี มีนา นี้คงได้ไปเทิร์นแหละ

ใครทราบข่าว รบกวนทีนะครับ

ขอบคุณครับ

ปล....รุ่นผม MacBookPro 13" Uni

pippo's picture
2469
กลางปีนี้

Mac จะออก OS X 10.7 Lion ตามกำหนดการ
และคาดว่าน่าจะมาพร้อมๆ กับ CPU ของ Intel ที่มี Code Name ว่า Sandy Bridge
กว่าจะเข้าเมืองไทยก็หลังจากการเปิดตัว 1 - 2 เดือน ก็ประมาณเดือน 7 - 8 ครับ

ป.ล. ผมอ่านข่าวมาอีกทีนะครับ

FolkTrance's picture
130
ทนได้

ทนได้ รออีกหน่อยดีกว่าครับ
จะได้เอาไปอวดกลับ เห่อๆ ยิ้มปากกว้าง