ผมไป update software เพื่อให้สามารถใช้ macappstoreได้ แต่หลังจากนั้นเครื่องค้างบ่อยมากเวลาเข้าโปรแกรมรอนานมาก

Shidae's picture
2
ผมไป update software เพื่อให้สามารถใช้ macappstoreได้ แต่หลังจากนั้นเครื่องค้างบ่อยมากเวลาเข้าโปรแกรมรอนานมาก มีวิธีแก้ปัญหายังไงบ้างครับ ผมใช้ macbook pro i7 อ้ะครับ ทำงานลำบากมากเลย เข้าโปรแกรมนานมากกก ><

nickoe's picture
4320
เวลาที่

update จะมีการเคลียร์ temporary บางอย่างทิ้งไปครับ
บางครั้งทำให้เครื่องเปิดโปรแกรมบางตัวช้าลง
แต่สักพักนึงเดี๋ยวจะกลับมาเร็วเหมือนเดิมครับ

แต่ถ้านานๆไปแล้วยังเห็นว่าไม่มีการเปลี่ยนแปลง
อาจมีอะไรในระบบแล้วครับ

happiness's picture
148
ของผม update software

ของผม update software แล้วจอฟ้าเลยครับ ค้างเติ่ง
แนะนำว่าลง 10.6 ใหม่ แล้วโหลดไฟล์ dmg ที่เป็น combo มาอัพเดทครับ

pippo's picture
2469
ย้ำเสมอครับ

ควร download มาไว้ที่เครื่องก่อนแล้วจึงสั่ง update ไม่ควร update online โดยเฉพาะการ update ไฟล์ใหญ่ๆ แบบ OS Update เพราะถ้า เน็ทหลุด แบตฯ หมด หรือไฟตก เครื่องก็อาจเดี้ยงได้ครับ

Shidae's picture
2
ขอบคุณมากๆเลยครับ

ขอบคุณมากๆเลยครับ ต่อไปนี้จะระวังให้มากๆครับ ขอบคุณทุกความเห็นครับ ^ ^