อยากทราบเกี่ยวกับ program ที่มีให้ download ใน apple

BalLo's picture
172
อยากทราบว่าพวกที่เป็น Shareware อะครับเค้าให้เราใช้ได้กี่วันหรอ

หรือใช้ได้ตลอดเลยครับ

แล้วเราพอที่จะหา key มาใส่ได้หรือเปล่าครับ

ถ้าให้ซื้อจิงๆคงไม่ไหวอะครับ

ขอบคุณครับผม

pippo's picture
2469
ตอบเท่าที่ทราบครับ

Quote:
อยากทราบว่าพวกที่เป็น Shareware อะครับเค้าให้เราใช้ได้กี่วันหรอ หรือใช้ได้ตลอดเลยครับ

แล้วแต่ข้อตกลงของผู้ผลิต software รายนั้นๆ ว่าจะให้ใช้ได้กี่วัน ถ้าใช้ได้ตลอดไม่ใช่ Shareware แต่เป็น Freeware

Quote:
แล้วเราพอที่จะหา key มาใส่ได้หรือเปล่าครับ

หามาใส่ผิดกฎหมายลิขสิทธิ์ครับ ยกเว้นขอซื้อ key licences จากผู้ผลิตโดยตรง

Quote:
ถ้าให้ซื้อจิงๆคงไม่ไหวอะครับ

แนะนำให้หาโปรแกรม Freeware ที่ลักษณะการทำงานคล้ายๆ หรือใกล้เคียงมาใช้แทนครับ

nickoe's picture
4320
จะบอกว่า

shareware ที่ราคาไม่แพงแล้วใช้งานได้ก็มีเยอะนะครับ
เฉลี่ยแล้วตัวนึงนี่ไม่เกินสามพันทำงานได้เป็นหมื่นมีเยอะครับ
แต่มันแล้วแต่ด้วยว่างานมันจำเป็นแค่ไหน
บางคน shareware ไม่พอให้ทำงานก็มีครับ