มีปัญหาเวลาเชื่อมต่อthumb drive

chata700's picture
3
เครื่องผมเป็น Imac 27" มีปัญหาคือผมเชื่อมต่อthumb drive บางครั้งก็อยู่ปกติ บางครั้งเครื่องก็ฟ้องแล้วก็ขาดการเชื่อมต่อไปครับ บางทีกำลังโอนย้ายไฟล์ก็หายไปเลยทำให้ไม่สามารถโอนย้ายไฟล์ได้ ไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไร thumb drive มีการเอาไปใช้งานกับเครื่องPCด้วยครับ ตอนนี้ใช้ฟอร์แมต FAT32อยุ่ครับ (ผมมีลงโปรแกรมทำให้อ่านฟอร์แมต NTFS ได้ด้วยครับ) รบกวน่วยตอบให้ด้วยนะครับ

minemind's picture
3876
อาจจะเป็นเพราะติดไวรัสก็ได้มั้ง เดา

ลอง format flash drive ดูก่อนนะครับ

nickoe's picture
4320
อืม

ลองเอา thumb ตัวอื่นมาลองรึยังครับ
ลองไฟล์ตัวเดียวกันที่มีปัญหานะ