ช่วยด้วยครับ!! ส่งเมล์จากหน้าต่าง Microsoft Messenger ไม่ได้ครับ มันจะ sign out ทันที

pradyas's picture
1
ที่หน้าต่าง Microsoft Messnger นะครับผมจะส่งเมล์หาเพื่อนที่อยู่ใน Contact list ผมก็คลิ้กขวาที่เพื่อนคนนั้นแล้วเลือก Send Mail (XXX@hotmail.com) ปรากฏว่ามัน Sign off ทันทีพร้อมกับข้อความ "The sustem is unavailable now so you have been signed out of Microsoft Messenger" ตอนแรกผมนึกว่าโปรแกรมคงเสียก็เลย download มาลงใหม่ปรากฏว่าเหมือนเดิมครับ มีใครพอจะช่วยแนะนำได้มั้ยครับ ขอบคุณครับ (มีรูปประกอบ)

AttachmentSize
Screen_shot_1.jpg56.9 KB
Screen_shot_2.jpg49.17 KB
nickoe's picture
4320
อืม

เมื่อก่อนมันเคยทำได้รึเปล่าครับ

BALL@MSUmuzik's picture
28
อ่อ

ผมคิดว่า เป็นเพราะเมื่อเรา Log in เข้าไปที่หน้าของ hotmail มันจะออน MSN ให้เราในนั้นอัตโนมัต มันเลยไปเด้งที่โปรแกรม MSN ของเราที่เปิดเอาไว้ออก เพราะมัมองเห็นว่าเราออนไลน์สองที่พน้อมกันครับ คิดว่างี้นะ ฉะนั้น ลองเข้าไปส่งเมลล์ในหน้าเวปของHotmail ดุคับ