{ถาม} งงมาก ตั้งค่ายังไง wireless&router

onlyc's picture
13
จขกท.ประสบปัญหานี้มานานมาก และยังหาทางแก้ไม่ได้สักที -*-
ไวเลสขึ้นเต็ม (โทรหา3bb บอกไม่มีปัญหา)
ต่อเราท์เตอร์เครื่องอื่นใช้ได้ (pc) แต่เอาไอแมคไปต่อ ใช้ไม่ได้ -_-

พี่ชายจขกท.บอกว่า คงจะตั้งค่าอะไรผิด
ไม่งั้นก็คงใช้ได้ [T^T]

มันเกี่ยวกันกับการตั้งค่านี้รึเปล่าคะ

ใครใจดีรบกวนช่วยทิ้งเมลล์ไว้หน่อย
ขอแบบรวดเร็วที่สุด ใกล้ตายแล้ว T__________T

หรือเมลล์จขกท. creami-l3utter@hotmail.com
รบกวนหน่อยนะคะ ขี้เกียจให้ช่างมาดู = =

minemind's picture
3876
อาจจะช่วยไม่ได้มาก

ผม add ไปแล้วนะฮะ

devils807's picture
28
เครื่องผม

มันเป็นแบบนี้อ่ะคับ

devils807's picture
28
ลองเปลี่ยน

การตั้งค่าของ IPv4 เป็น Using DHCP ดูนะคับว่าได้ป่าว

minemind's picture
3876
update

ติดต่อน้องเรียบร้อยแล้วนะครับ น้องแก้ไขปัญหาเองได้แล้ว

เก่งมากๆเลย