chuchusung's picture
2
พอดีอัพเดืซอฟแวร์อะ พอมันเช็คมันเดทเส็ดมันจะให้install แต่installไปได้ไม่เท่ารัยมันบอกว่าเกิดerror ตอนแรกมันบอกว่า แปลจากภาษาอังกิดคือ ควรต้องคอนเน็ต power source มันคือรัยค่ะ ช่วยหน่อยค่ะ

chuchusung's picture
2
มันขึ้น an error occurred

มันขึ้น an error occurred during installation, none of the selected updates could be installed อะค่ะ มันจะเกี่ยวกับอารัยค่ะ

pippo's picture
2469
ถ้าใช้

MacBook MacBook Pro MacBook Air ทำการ Update ไฟล์ใหญ่ๆ จะใช้เวลานาน มันเตือนให้เสียบสายชาร์จเอาไว้ด้วยเผื่อว่าแบตฯ หมดขณะทำการ Update อาจทำให้งานเข้าได้

ทางที่ดีควรทำการ Download ไฟล์นั้นๆ จากเว็บ apple.com มาไว้ที่เครื่องก่อนจะดีที่สุดครับ เพราะถ้าแบตฯ ไม่หมดแต่เน็ตหลุดระหว่าง Update งานก็เข้าเหมือนกัน

อย่าเสี่ยงดีกว่าครับ เชื่อเถอะ !