จะเปลี่ยน HDD ครับ

tonlyosaki's picture
198
ผมใช้ MBP 13" (2009) ใช้มาจะ สอง ปีละครับ แล้วผมอยากเปลี่ยน HDD เป็น 500GB อ่ะครับ เพราะอันเดีมมันมีแค่ 160GB, พี่ๆช่วยแนะนำยี่ห้อหน่อยครับ แล้วผมควรจะเปลี่ยนเอง หรือ ให้ร้าน Ibeat เปลี่ยนให้ดีครับ

zzero_orezz's picture
221
zero

มีคนเคยถามแล้ว ลองหาดูกระทู้เก่านะครับ

Hikizumi's picture
619
เดอิดาระ

เรื่องยี้ห้อ HDD หาไม่ยากครับ...กระทู้เก่าๆ มี แน่นอน..ส่วนเปลี่ยนเอง รึให้ร้านเปลี่ยน ก็ ..ไม่ต่างกันนะครับ..เพราะ รุ่นนี้ ไขน๊อตไม่กี่ตัวก็ เปลี่ยนได้แล้วครับ..ในกรู้ทู้เก่า รึ ใน ยูทูบ ก็ มี วิธีเปลี่ยนให้ดู ครับ

198
แล้วเวลา

โอนถ่ายข้อมูลละครับ, ใช้ตัว ext HDD ที่ผมทำ timemachine ไว้ได้ไหมครับ

minemind's picture
3876
ได้ครับ แต่ต้องแบ่ง partition

ได้ครับ แต่ต้องแบ่ง partition แยกไว้ให้ time machine ต่างหาก

198
thx krub

ยิ้ม