ใครพิมพ์งาน กับโปรแกรมอะไรกันบ้างค่ะ !

o_thank_o's picture
38
คือมีความรู้สึกว่า พิมพ์งานทาง office(ของmac) มันค่อนข้างยุ่งยากมากกกกกกก

ใครมีโปรแกรมไหนที่ดี่กว่า ช่วยแนะนำหน่อยนะค่ะ !!

ขอบคุรล่วงหน้าค่ะ ๆ

pippo's picture
2469
ไม่ต้้องหา

ที่ไหนให้ลำบาก TextEdit มีอยู่ในเครื่องอยู่แล้วครับ

Hikizumi's picture
619
เดอิดาระ

ไม่เคยพิมพ์เลย ครับ..ทำแต่ Copy Text ในเนต มาเก็บใว้อ่าน 555+..ไช้TextEdit..ตลอดเลย ครับ แต่ ในเครื่องมี Officeแล้วก็Open Officeครบเลย แต่ไม่เคยได้ไช้ อิอิ มีความสุข

jompuark's picture
167
office for mac

office for mac ผมว่ามันมีปัญหาด้านตัดประโยคในการจัดหน้าของมันอ่ะครับ

ยังไม่ค่อยเสถียรนะผมว่า><

ตอนนี้เริ่มจะหันมาพึ่งiworkล่ะครับ

รอไปอบรมก่อน ยังไม่ค่อยมีเวลาไปเลยครับ

tee_987@hotmail.com's picture
117
เอา

โปรแกรมของ window มาลงครับ W P X ครับ ยิ้มปากกว้าง

wangleena's picture
28
แล้วเอา w p x มาลงก้อต้อง

แล้วเอา w p x มาลงก้อต้อง window ด้วยใช่ไหม

Miss Popular's picture
4
Open Office นี่ล่ะค่ะ

Open Office นี่ล่ะค่ะ แต่ไม่ค่อยสนุกเท่าไหร่ ป่านนี้ยังหาที่ตั้งหมายเลยหน้าไม่เจอเลย ไม่เหมือน MS Word ลูกเล่นเยอะกว่า คุ้นกว่าด้วยค่ะ หวังว่าซักพักคงจะชิน ถ้าไม่ชินก็คงจะกัดฟันหา word สำหรับแมคมาใส่ หรือไม่ก็ยัดวินโดว์เลยค่ะ ดูก่อน เหอ ๆ

od2504's picture
1077
ลองดูที่นี่ครับ

kingairsoft's picture
36
iwork ครับ ส่วนตัวผมใช้ดีมากๆ

iwork ครับ ส่วนตัวผมใช้ดีมากๆ ครบครันสุดแล้วหละครับ(ความเห็นส่วนตัวครับ)
แต่ถ้าข้ามไป-มาระหว่าง OS ก็มีเพี้ยนบ้างเป็นธรรมดา ขนาดฝั่งโน้นเอง คนละOSก็ยังเพี้ยนเลย(MS 2003,MS 2007)
ลองดูครับ แล้วจะทำงานง่านขึ้นครับ...

Adariw's picture
269
ตอนนี้...

ตอนนี้จะลง Windows แล้วล่ะค่ะ - -"
ตัดปัญหาทุกอย่างเกี่ยวกับ Font ให้หมดเลย~

กำลังศึกษาข้อมูล Boot Cam อยู่ แห่ะ ๆ 1