macbook pro 2010 ไรท์ แผน dvd ไม่ได้อะครับ ขึ้น error เสียไปหลายแผ่นเลย

dolilith's picture
24
อยากทราบว่า ไลท์ ได้เฉพาะ แผ่น 8x หรือปล่าว เพราะผมใช้ แต่ 16x

pippo's picture
2469
ใช่้โปรแกรม

Toast Titanium ในการ Write หรือเปล่าครับ เพราะใน Toast จะมี Simulation Mode ให้เลือกทดลอง Write ได้ ถ้าผ่านค่อย Write จริงอีกครั้ง ข้อดีคือจะได้ไม่เสียแผ่น DVD โดยใช่เหตุ

• กรณีถ้าลอง Simulation Mode ผ่าน เวลา Write จริงไม่ผ่าน ควรทำการเปลี่ยนยี่ห้อของแผ่น DVD ให้เป้นยี่ห้อที่มีคุณภาพหน่อย
  • กรณีถ้าลอง Simulation Mode ไม่ผ่าน เป็นไปได้ว่าไฟล์ที่จะทำการ Write อาจมีปัญหา

การ Write ด้วย Toast Titanium ควรติ๊ก Enable Buffer Underrun Prevention ไว้ด้วยครับ

duffy's picture
15
ลองเปลี่่ยน

ถ้าใช้ Pxxnco อยู่ ลองเปลี่ยนเป็นยี่ห้องอื่นที่ดีกว่าหน่อยดูครับ น่าจะ write ผ่าน

dj_kapong's picture
30
ผมก็โดนไปหลายแผ่นแล้วครับ

ผมก็โดนไปหลายแผ่นแล้วครับ มิน่า ลูกค้าบ่นกันหงุบเลย