Win 7 ใน bootcamp ใช้ปุ่มลด เพิ่มแสง/เสียง และ disc eject ไม่ได้ครับ

theerapong's picture
171
Win 7 ใน bootcamp ใช้ปุ่มลด เพิ่มแสง/เสียง และ disc eject ไม่ได้ครับ
ลง bootcamp ไปแล้วครับ ตัว bootcamp เองก็บางคราวก็เจอบ้างไใาเจอบ้างใน control panel
แก้ปัญหายังไงดีครับ

171
เพิ่มเติมครับ ผมลง mac os x

เพิ่มเติมครับ ผมลง mac os x lion แบบ clean ก่อน แล้วค่อยลง windows ผ่าน bootcamp

CANLOF's picture
232
.....

กด fn แล้วค่อยกดตัวเพิ่ม/ลดเสียงครับ หรือปุ่มอื่นๆ ถ้าจะปรับให้กดโดยไม่ต้อง fn ก็เข้าไปปรับที่มุมล่างขวาตรง Boot Camp เป็นรูปสี่เหลี่ยมสีเทาๆ

171
ตอนนี้มันไม่ show ครับ

ตอนนี้มันไม่ show ครับ มุมล่างขวาก้ไม่มี ใน control panel ก็ไม่มีครับ ผมชักงง ๆ กับมันล่ะ

กด fn ร่วมด้วยก็ใช้ไม่ได้

minemind's picture
3876
ต้องลง driver bootcamp

ต้องลง driver bootcamp ก่อนครับ

171
ผมลงไปแล้วครับ ใช้แผ่น DVD

ผมลงไปแล้วครับ ใช้แผ่น DVD bootcamp support ตอนที่จะระบบแจ้งให้ ทำก่อนแบ่ง create bootcamp partition
และเคยเจอใน ทั้ง control panel และมุมล่างขวาของ ในหน้าจอ win7 ก่อนหน้านี้

3876
งั้น

Download Windows Software Support ใหม่อีกครั้งใน Bootcamp Assistant จากฝั่ง OSX

ผมไม่ค่อยแน่ใจว่าเราสามารถ Uninstall BootCamp Driver บน Windows 7 ได้รึเปล่า แต่ถ้าไม่ได้ก็ นำไฟล์ที่ download มา ลงทับไปดูอีกรอบครับ

171
เดี๋ยวลองลงใหม่ครับ

เดี๋ยวลองลงใหม่ครับ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ

171
ต้องลงซ้ำ 2 รอบ

ต้องลงซ้ำ 2 รอบ ถึงกลับมาเป็นปกติครับ T T

3876
ยินดีด้วยครับ

แจ่ม

171
ขอบคุณครับ

ขอบคุณครับ