เครื่องผมไอคอน bluetoth+wifi หายทำไงดีคร้าบบบบบ

fbtdesign's picture
7
เครื่องผมน้องสาวสุดซนเอาไปเล่นแล้ว bluetoth+wifi หายไปเลยทำไงดีครับ

[ผมย้ายโพสนี้เข้าห้อง how-to นะครับ เพราะแก้ไขปัญหาได้แล้ว - kok]

ikok's picture
10285
- -

ต้องเข้าไปเรียกเขากลับมาจากใน system preference ครับ ส่วนตำแหน่งแน่นอนผมจะไม่ได้ว่าต้องไปที่ไหน เอาไว้ค่ำ ๆ กลับไปดูให้อีกทีนะครับ ตอนนี้ผมใช้ pc ที่ทำงานอยู่

หรือรอสมาชิกท่านอื่นมาช่วยเพิ่มเติมนะครับ =)

Mixmerize's picture
1480
...

ขั้นแรกเข้าที่ System Preferences แล้วเข้า Network ครับ ตรงส่วนของ Airport ถ้าเป็นฝ่าย Bluetooth ให้เข้า System Preferences แล้วเข้า Bluetooth แทนครับ
สังเกตที่ช่อง Show ... status in the menu bar ครับ ทำเครื่องหมายติ๊กถูกไว้ เค้าก็จะโผล่มาที่ Menu bar ด้านขวาบนครับผม

หวังว่าผมคงมาตอบถูกนะ เดี๋ยวหน้าแหก หลอน

Picture 1.png Picture 2.png
10285
โอ้.. ขอบคุณมากครับ ^^ /

วันนี้มิกหล่อจริง ๆ แบร่..

fbtdesign's picture
7
....thank you

แบร่.. ....thank you คร้าบบบบ.....มาครบหมดแลยคร้าบบบบบ..... หัวเราะร่วน ยิ้มปากกว้าง หมดกัน 2

10285
ผมย้ายกระทู้นี้เข้า how-to นะครับ

เห็นว่าแก้ปัญหาได้แล้ว น่าจะเป็นแนวทางสำหรับ user ท่านอื่น ๆ ได้อีก =)